เอ๋ ปารีณา โพสต์ภาพขี่มอไซค์กลางแดดจ้า พร้อมตอบกลับข้อความชาวเน็ต
ผู้สื่อข่าวโตโจ้นิวส์รายงานว่า ปารีณา ไกรคุปต์ อดีต ส.ส. จังหวัดราชบุรี พรรคพลังประชารัฐ โพสต์ภาพตนเองกำลังขี่รถมอเตอร์ไซค์ผ่านเฟซบุ๊ก พร้อมแคปชั่นระบุว่า ปารีณามาเยี่ยม @คลองข่อยค่ะ #คิดถึงจึงมาหา
ช่วงนี้ ตากแดดทุกวัน หน้าก็จะ..ดำๆหน่อย และถึงตอนนี้จะไม่ขาว ไม่สวย แต่อย่างน้อยปารีณาก็ยังคงความอวบระยะสุดท้ายนะคะ
หลังจากโพสต์ดังกล่าวถูกแชร์ออกไป ชาวเน็ตมาแสดงความคิดเห็นกันจำนวนมาก แต่ประเด็นที่น่าสนใจคือการตอบกลับของคุณเอ๋ ปารีณา ที่ไม่ว่าชาวเน็ตจะแสดงความคิดเห็นแบบไหน ก็สามารถตอบกลับได้อย่างมีสีสัน เช่น มีคนถามว่า ทำไมไม่ใส่หมวกกันน๊อค คุณเอ๋ ก็ตอบว่า ถ้าใส่หมวกกันน๊อคไปเยี่ยมชาวบ้าน จะไม่เจอใคร เพราะคนจะคิดว่าเราเป็นพวกเดียวกับหมวกกันน๊อคค่ะ
และเมื่อมีคนแสดงความคิดเห็นว่า ชอบคุณเอ๋ตอบเม้นสุภาพดี มีเหตุผล
แต่แค่ยืนอยู่ผิดฝั่งเอง คุณเอ๋ ก็ตอบกลับว่า โสด แต่ไม่ชิน ตอนนี้ ไม่มีฝั่ง แต่พยายามจะขึ้นฝั่ง เพราะไม่ใช่แค่ถูกลอยแพในน้ำตามลำพัง ชีวิตลำบาก ไม่สบายเหมือนแต่ก่อน สูญสิ้นทุกสิ่ง ยังไม่วายตามมาเจาะรูแพให้ร่ม ถึงขั้นจะไม่ให้ครอบครัวปารัณามีที่ยืน แต่ด้วยความรักและเคารพอย่างสุดหาที่เปรียบไม่ได้ เราต้องอดทน และจะพิสูจน์ท่านดูว่า สุดท้าย ทุกอย่างจะอยู่กับประชาชน และอำนาจรัฐเป็นสิ่งที่ทำให้เราอึดอัด และวันหนึงเราอาจจะระเบิดออกมาได้ค่ะ
#เพื่อไม่พลาดข่าวสารดีๆ อย่าลืมกดติดตามพวกเรา TOJO NEWS