“เดชอิศม์” มั่นใจจะช่วยผลักดันให้พรรค กลับมาใหญ่กว่าเดิม พร้อมแข่งขันด้วยนโยบายและการทำงานอย่างจริงจัง
ผู้สื่อข่าวโตโจ้นิวส์รายงานว่า นายเดชอิศม์ ขาวทอง เลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์ และ สส.สงขลา นางสาวสุภาพร กำเนิดผล สส.สงขลา นายศักดิ์สิทธิ์ ขาวทอง สส.สงขลา ร่วมกันจัดกิจกรรมเปิดสำนักงาน รับปีใหม่ พบปะพูดคุย ร่วมรับประทานอาหาร และร่วมแสดงความยินดีกับเลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์คนใหม่ โดยมีผู้แทนจากทุกภาคส่วนมาร่วมแสดงความยินดีอย่างต่อเนื่องตั้งแต่บ่ายถึงค่ำท่ามกลางบรรยากาศที่อบอุ่นเป็นกันเอง
นายเดชอิศม์ กล่าวว่า “ในฐานะเลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์คนใหม่ และเป็นคนใต้คนที่ 2 ที่ได้รับตำแหน่งนี้นับเป็นเกียรติและศักดิ์ศรีของชาวสงขลา ประชาธิปัตย์วันนี้เป็นยุคที่มีเอกภาพมากที่สุดยุคหนึ่ง แม้จะมีสส.แค่ 25 คนแต่เต็มไปด้วยคุณภาพ เราพิสูจน์ให้เห็นแล้วในการอภิปรายงบประมาณประจำปี 2567 ที่ผ่านมา สส.ของเราวันนี้มีแต่คนทำงาน คนที่มีพลังในตัวเอง และภายหลังได้ผู้บริหารพรรคชุดใหม่ก็มีผู้สนใจเข้ามาร่วมงานกับพรรค มาสมัครสมาชิกเป็นจำนวนมากภายหลังการประชุมใหญ่กรรมการบริหารพรรคครั้งแรก ดร.เฉลิมชัย ศรีอ่อน หัวหน้าพรรคได้มอบหมายงานให้กรรมการพรรคทุกคน
ส่วนของผมในฐานะเลขาธิการพรรคต้องดูแลพื้นที่ทั้งประเทศ ทำให้ต้องห่างไกลพื้นที่ของตัวเอง ลงพื้นที่ได้น้อยลง ก็ต้องกราบขออภัยพี่น้องประชาชนในเขต 5 สงขลาด้วย แต่ผมก็ยังติดตามงานในพื้นที่ของเราอยู่เสมอ ขอยืนยันว่าพรรคประชาธิปัตย์ ยังคงเป็นพรรคที่ยึดมั่นในอุดมการณ์ การตัดสินเรื่องต่างๆ ต้องใช้มติพรรคเท่านั้น
วันนี้เราพร้อมแก้ข้อบังคับพรรคที่ล้าหลังเพื่อเปิดโอกาสให้คนรุ่นใหม่เข้ามาสู่พรรคมากขึ้น และทำนโยบายที่ตอบโจทย์พี่น้องประชาชนทั้งในระดับชาติ ระดับท้องถิ่น เพื่อให้พรรคกลับมายิ่งใหญ่และเป็นที่พึ่งของประชาชนทุกคนได้อีกครั้ง”
#เพื่อไม่พลาดข่าวสารดีๆ อย่าลืมกดติดตามพวกเรา TOJO NEWS