ปลัดมหาดไทย มีคำสั่งย้าย นายอำเภอคลองหลวงพ้นพื้นที่ หลังกรมการปกครองบุกจับผับ ผิดกฎหมาย
ผู้สื่อข่าวโตโจ้นิวส์รายงานว่า นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย ได้ลงนามในคำสั่งกระทรวงมหาดไทย ที่ 88/2567 ลงวันที่ 9 ม.ค.67 เรื่อง ย้ายข้าราชการ ประเภทอำนวยการระดับสูง(นายอำเภอ) จำนวน 2 ราย ได้แก่
1.นายนพดล พลซื่อ นายอำเภอคลองหลวง จ.ปทุมธานี ให้ไปดำรงตำแหน่ง นายอำเภอภาชี จ.พระนครศรีอุยธยา
และ2.น.ส.อภิสรา เกษอินทร์ นายอำเภอภาชี จ.พระนครศรีอยุธยา ให้ไปดำรงตำแหน่งนายอำเภอคลองหลวง จ.ปทุมธานี
ทั้งนี้ตั้งแต่วันที่ 15 ม.ค.67 เป็นต้นไป โดยให้เดินทางไปปฏิบัติหน้าที่ตามคำสั่งตั้งแต่วันที่ 15 ม.ค.67
อย่างไรก็ตาม การโยกย้ายแบบสลับพื้นที่ในตำแหน่งนายอำเภอครั้งนี้ คาดว่ามาจากกรณีที่ชุดปฏิบัติการพิเศษกรมการปกครอง ได้นำกำลังกองอาสารักษาดินแดน(อส.) และฝ่ายที่เกี่ยวข้องบุกเข้าจับกุมสถานการบริการ “HEAVEN rangsit” อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี เมื่อช่วงกลางดึกของวันที่ 7 ม.ค.ที่ผ่านมา ตามนโยบายจัดระเบียบสังคมของกระทรวงมหาดไทย โดยนายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรี และรมว.มหาดไทย
ภายใต้ปฏิบัติการรังสิตมันร้ายพร้อมแจ้งข้อหา อาทิ ไม่มีใบอนุญาตตั้งสถานบริการ เกิดสถานบริการเกินกว่าเวลาที่กำหนด มีพฤติการณ์ปล่อยปละละเลยให้ผู้มีอายุต่ำกว่า20ปีเข้าไปใช้บริการ จำหน่ายสุราให้แก่เด็ก หรือบุคคลอายุต่ำกว่า20ปี เป็นต้น ซึ่งในการบุกตรวจค้นจับกุม พบเด็กอายุกว่า20ปีเข้ามาใช้บริการถึงกว่า 500 คน
#เพื่อไม่พลาดข่าวสารดีๆ อย่าลืมกดติดตามพวกเรา TOJO NEWS