เมื่อช่วงต้นเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมา ได้มีการเข้าจับกุมสถานบริการเถื่อนแถว ต. ช้างเผือก อ. เมือง จ. เชียงใหม่ ล่าสุดเมื่อคืนนี้ ( 6 พฤศจิกายน 2566 ) เวลา 22.00 น. ภายใต้การอำนวยการของนายศิวะ ธมิกานนท์ นายอำเภอสันทราย มอบหมายให้ นายนพดล สุระสังวาลย์ ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานบริหารงานปกครอง พร้อมด้วย นายธีรนนท์ กันทวงค์ ปลัดอำเภอฝ่ายความมั่นคง
เจ้าหน้าที่ปกครอง เเละ สมาชิก อส.อ.สันทรายที่ 15 บูรณาการร่วมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.แม่โจ้ สาธารณสุขอำเภอสันทราย และเทศบาลเมืองแม่โจ้ ออกตรวจตรารักษาความสงบเรียบร้อยในพื้นที่ตำบลหนองหาร รวมทั้งตรวจตราสถานประกอบการคล้ายสถานบริการในพื้นที่ให้ปฏิบัติตามระเบียบ กฎหมายที่เกี่ยวข้อง
โดยขณะตรวจสถานประกอบการคล้ายสถานบริการแห่งหนึ่ง มีนายประสิทธิ์ แสดงตนเป็นผู้ดูแลร้าน ได้นำพนักงานเจ้าหน้าที่เข้าไปตรวจสถานประกอบการดังกล่าว และขณะตรวจสถานประกอบการดังกล่าว พนักงานเจ้าหน้าที่ได้พบเยาวชนอายุต่ำกว่า 20 ปีบริบูรณ์ จำนวน 3 คน เข้าไปใช้บริการภายในร้านและนั่งดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์
เจ้าหน้าที่จึงได้แจ้งให้นายประสิทธิ์ ฝั่งสระ ทราบว่า การจำหน่ายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ให้แก่ผู้มีอายุต่ำกว่า 20 ปีบริบูรณ์ เป็นการผิดกฎหมาย จึงได้แจ้งข้อกล่าวหาให้ทราบและนำตัวส่งพนักงานสอบสวนเพื่อดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป
อย่าลืมกดติดตาม Tojo News เพื่อพบกับข่าวสาร และบทความใหม่ ๆ จากเรา
Line Today TOJO NEWS , ToJoNews