เรียกว่าเปี่ยมล้มไปด้วยศรัทธายิ่ง ของพิธีกรสายมูตัวพ่อ “บ๊วย เชษฐวุฒิ วัชรคุณ” ที่ปีนี้จะไม่พลาดไปไปร่วมงานจตุรถีคเณศ ที่ประเทศอินเดีย เพื่อขอพรจากพระพิฆเนศโดยตรง!!
และการเดินทางครั้งนี้พิเศษไปกว่าทุกๆ ครั้ง เพราะจะมีกูรูสายองค์เทพร่วมเดินทางไปด้วย ผู้นั้นคือ “พราหมณ์โม – พราหมณ์จฏุลาย์ รังสิพราหมณกุล” หากใครเป็นแฟนคลับ จักรวาลสารพันมู ย่อมรู้จัก “พราหมณ์โม” เป็นอย่างดี
เมื่อวันศุกร์ (15 ก.ย. 66) ที่ผ่านมาได้มีการ Live แถลงเฉพาะกันที่ Facebook สารพันมู “พราหมณ์โม” คอนเฟิร์มชัดเจนว่า หากขอพรจากพระพิฆเนศ ใน จตุรถีคเณศ จะได้พรทันที แต่จะต้องขอในช่วงเวลานั้นเท่านั้น
การร่วมเดินทางไป จตุรถีคเณศ ในครั้งนี้ เรียกได้ว่า จะร่วมทางกับผู้รู้เรื่ององค์เทพอย่างแท้จริง ยิ่งเป็นส่วนให้การเดินทางครั้งนี้จะต้องเต็มไปด้วยความรู้อย่างอัดแน่น การขอพรอย่างสัมฤิทผล เหมาะสำหรับสายมูทั้งหลายอย่างแน่นอน
ใครสนใจอยากร่วมเดินทางในครั้งนี้ร่วมกับ คุณบ๊วย และ พราหมณ์โม สามารถสอบถามได้ที่
LINE @MUTOUR
วันคเณศจตุรถี ของปีนี้ ตรงกับวันที่ 19 – 28 กันยายน 2566 ส่งเสด็จกลับไปยังเทวโลก วันที่ 28 กันยายน 2566
งานจตุรถีคเณศนั้น มีองค์ราบัคจาราชา Lalbaugcha Raja ชาวอินเดียเชื่อว่า ผู้ที่บูชาขอพรกับพระพิฆเนศองค์ “ลาลบาคจา ราชา”เชื่อว่าจะได้รับการเติมเต็มปราถนาในสิ่งที่ขาดหาย และปัญหาต่างๆ ในชีวิตที่ผ่านมาตลอดปี จะได้รับการขจัดปัดเป่าให้มลายหายไป และใน 1 ปี จะเข้าทำการสักการะได้เพียง 1 ครั้งเท่านั้น