เกิดกระแส ฮืือฮา เมื่อ มีภาพโปสเตอร์ของ มิน พีชญา และ อนันดา เอเวอริงแฮม 2 นักแสดงนำจากภาพยนตร์เรื่อง ไสหัวไปนายส่วนเกิน (Go Away, Mr. Tumor) ไปปรากฏโฉมบนจอยักษ์ใจกลางไทม์สแควร์ นครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา
โดยเรื่องนี้ อนันดา กล่าวว่า ตอนแรกก็แปลกใจ ว่าทำไมต้องไปขึ้นที่นั้น แต่ก็เข้าใจเรื่องว่า หนังเรื่องนี้ หลังจากฉายที่เมืองไทย จะไปฉายในช่อง HBO ด้วยเลยอยากจะให้ชาวอเมริกันได้รู้จัก “ส่วนหนึ่งก็ดีใจครับ เพราะมีภาพของเราไปขึ้นกลางหหานครนิวยอร์คค ซึ่งมันก็ไม่ได้มีโอกาสบ่อยนัก ครับ”
#ไสหัวไปนายส่วนเกิน เป็นภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากเรื่องจริงของ “ฉงตุ้น” นักวาดการ์ตูนสาวชาวจีนที่ป่วยเป็นมะเร็ง มุมมองการใช้รอยยิ้มเพื่อขจัดความมืดมิด ทำให้เรื่องราวชีวิตเธอโด่งดังไปทั่วประเทศจีน
นำแสดงโดย มิน-พีชญา อนันดา เอเวอริงแฮม ดา เอ็นโดรฟิน หมอเจี๊ยบ ซานิ เมโกะ ไต้ฝุ่นKPN บอยพิษณุ มีกำหนดเข้าฉายในวันที่ 18 พฤศจิกายนนี้ในโรงภาพยนตร์ ก่อนที่จะจ่อคิวเข้าฉายในอีกหลายประเทศ
You must be logged in to post a comment Login