จิตรา เล่าเหตุการณ์แขก คำผกา ให้ของขวัญ ชี้ บิดเบือนความจริง การซื้อให้ไม่ใช่บุญคุณ
ผู้สื่อข่าวโตโจ้นิวส์รายงานว่า จิตรา คชเดช นักเคลื่อนไหวทางการเมือง โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊ก โต้ตอบลักขณาปันวิชัย หรือ แขก คำผกา พิธีกรช่องวอยซ์ทีวี โดยระบุว่า
มีคนถามมาเรื่องแขกคำผกาพูดถึงจิตราในรายการของเขา มีคนตัดมาให้ฟังสั้นๆ ดีนะที่ตอนพูดถึงจิตราไม่ได้ทำหน้าทำตา แสดงอารมณ์แบบลีน่าจังตอนโกรธ!! ไม่งั้นไม่กล้าดู
ฟังเหมือนไม่มีอะไรแต่สิ่งที่แขกคำผกาพูด เขาพูดความจริงไม่หมดและบิดเบือนบางอย่างเช่นเรื่องรองเท้าบูท
แขกคำผกาพูดว่า เขาเคยอุปถัมภ์คุ้มชูจิตรา ตอนออกมาเคลื่อนไหวการเมืองใหม่ๆ ตอนได้ทุนไปอเมริกา เขาไปเรี่ยไรเงินมาซื้อรองเท้าบูทให้จิตรา
ความจริงเป็นแบบนี้ค่ะ เมื่อประมาณเดือนตุลา ปี 54 จิตราได้ไปดูงานที่อเมริกาจริง วันหนึ่งจิตราไปหาซื้อรองเท้าเพื่อเตรียมตัวเดินทาง ก็เอามาโพสต์เฟสว่ารองเท้าแพง
คำผกาทักมาว่าเขากับอาจารย์จารุพรรณ จะช่วยกันซื้อเป็นของขวัญให้ เป็นเงินหกพันบาท ซึ่งจิตราก็รับไมตรีนั้นไว้ และได้ขอบคุณทั้งสองคนไปแล้ว
และเราก็รู้จักกันดี ในระดับเคยไปบ้านที่เชียงใหม่ คอนโดที่ห้วยขวาง และคุยกันในระดับเล่าเรื่องส่วนตัวให้ฟัง
ซึ่งตอนนั้นแขกคำผกาไม่ได้พูดว่าไปเรี่ยไรเงินมาให้ แต่บอกว่าเป็นเงินส่วนตัวของเขากับอาจารย์จา เพราะถ้าบอกว่าจะเรี่ยไรเงินมาให้ จิตราไม่รับค่ะ เพราะซื้อเองได้
หรือถ้าแขกไปเรี่ยไรมาจริงตามที่พูดตอนนี้แสดงว่าตอนนั้นโกหก!!!
จิตรามั่นใจว่าในตอนนั้นในหมู่คนเสื้อแดงและคนที่ออกมาเคลื่อนไหวทางการเมือง มีคนรู้จักจิตราอาจจะมากกว่าคำผกาด้วยซ้ำ
คนที่ออกมาเคลื่อนไหวใหม่ๆคือคำผกา ไม่ใช่จิตราค่ะ!!!
อย่ามาบิดเบือนเรื่องแบบนี้เลยค่ะ การซื้อของขวัญให้กัน ไม่ใช่การอุปถัมภ์ค้ำชูใดๆ ไม่ต้องมาทวงบุญคุณ ไม่มีอะไรติดค้างกัน
ส่วนที่คำผกาวิจารณ์เรื่องอื่นๆไม่ติดใจเป็นเรื่องของคนฟังตัดสินใจกันเอง ว่าใครเป็นยังงัย
ส่วนเรื่องที่จิตราเขียน คำผกา= ลีน่าจัง ไม่ได้ด้อยค่าอะไรแค่เห็นการแสดงสีหน้าและท่าทางเหมือนกันเท่านั้นเอง
ซึ่งคำผกาก็พูดเองว่าชอบด้วยซ้ำ ถ้าชอบจริงจะมาพูดถึงจิตราแล้วบิดเบือนทำไม!!!
สรุปสุดท้ายการบิดเบือนแบบนี้ของแขกคำผกา แสดงให้เห็นธาตุแท้ของคน ถ้ามีคนบอกว่าทำตัวเหมือนแขกคำผกานี่เหมือนโดนด่าเลยนะ!!
ตอนนี้รู้แล้วค่ะว่าคำผกาเทียบกับใครไม่ได้จริงๆ เพราะเธอเป็นแบบที่คนที่อายจะไม่กล้าเป็น !!!
จะมีรายการไหนเชิญจิตราไปแถลงเรื่องนี้มั๊ยนะ!!
ต้นเหตุมาจากภาพประกอบ
#เพื่อไม่พลาดข่าวสารดีๆ อย่าลืมกดติดตามพวกเรา TOJO NEWS