ทีมเซปักตะกร้อหญิงของไทยแผลงฤทธิ์ปราบทีมนักหวดลูกหวายสาวจากแดนโสมเกาหลีใต้ไปได้ทั้งสองทีมด้วยสกอร์ 2-0 เซต คว้าเหรียญทองที่ 7️⃣ มาครองได้อย่างสวยงาม
นักกีฬาเซปักตะกร้อชุดทีมหญิง สามารถคว้าเหรียญทองในเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 19 มาครองได้สำเร็จ ด้วยการเอาชนะทีมชาติเกาหลีใต้ไปทั้งสองทีม โดยทีมชาติไทยชุด A เอาชนะทีมชาติเกาหลีใต้ชุด A ไป 2 เซตรวด ด้วยสกอร์
1️⃣ ไทย A 🇹🇭 21-13 🇰🇷 เกาหลีใต้ A
2️⃣ ไทย A 🇹🇭 21- 4 🇰🇷 เกาหลีใต้ A
ส่วนทีมชาติไทยชุด B ก็สามารถเอาชนะทีมชาติเกาหลีใต้ชุด B ไปได้ 2 เซตรวด ด้วยสกอร์
1️⃣ ไทย B 🇹🇭 21-17 🇰🇷 เกาหลีใต้ B
2️⃣ ไทย B 🇹🇭 21-16 🇰🇷 เกาหลีใต้ B
ส่วนในช่วงบ่ายของวันที่ 29 กันยายน 2566 นี้
🕐 เวลา 13.00 น. จะมีการแข่งขันกีฬาเซปักตะกร้อ ในรอบชิงชนะเลิศ ประเภททีมชุดชาย เป็นการพบกันระหว่างทีมคู่ปรับตลอดกาลอย่าง ทีมชาติไทย ปะทะ ทีมชาติมาเลเซีย
ขอบคุณภาพประกอบจาก
@AIS PLAY Sports