“อดิศร” โต้ ไม่ได้เข้าข้างพันธมิตร แค่แย้ง “ปดิพันธ์” กรณีเปรียบเทียบค่าปรับคดียึดสนามบิน-คดีโพสต์กระป๋องเบียร์
ผู้สื่อข่าวโตโจ้นิวส์รายงานว่า รศ.พิเศษ ดร.อดิศร เพียงเกษ สส.บัญชีรายชื่อพรรคเพื่อไทย และประธานวิปฝ่ายค้าน โพสต์ข้อความผ่านทวิตเตอร์หรือเอ็กซ์ โต้ตอบ โดยระบุว่า
ใครบอก ว่า ผมปกป้อง พันธมิตร ยึดสนามบิน นั้นผิด อย่างมหันต์ แต่ศาลพิพากษา ลงโทษทัณฑ์ มิสาสมสากรรจ์ที่ทำไป กฎหมายการตีความ ลามปามไปกันใหญ่ โชว์ป๋องเบียร์ปรับ50,000 ได้ไง รองอ๋องท่านสงสัยจึงแย้งมา ความผิดคนละอย่าง แอบอ้าง คนละข้อหา โลกนี้ เหมือนมายา ตีค่าความไม่เหมือนกัน …????!!!
เพื่อไม่พลาดข่าวสารดีๆ อย่าลืมกดติดตามพวกเรา TOJO NEWS