คอมเมนต์กันสนั่น! เจนนิเฟอร์ คิ้ม โพสต์สีส้ม ฝากถึงผู้ใหญ่ ประเทศชาติเป็นของทุกคนไม่ใช่คนกลุ่มเดียว
ผู้สื่อข่าวโตโจ้นิวส์รายงานว่า 16 พ.ค.66 เจนนิเฟอร์ คิ้ม นักร้อง พิธีกรดัง ออกมาโพสต์แสดงความคิดเห็นทางการเมือง ขณะสังคมกำลังเกิดประเด็นการโหวตเลือกนายกฯ หลังพรรคก้าวไกล ที่นำโดยนายพิธา ลิ้มเจริญรัตน์ คะแนนชนะการเลือกตั้ง 2566 โดยระบุว่า
“ปลูกเรือนตามใจผู้อยู่…ผูกอู่ตามใจผู้นอน…ประเทศชาติถูกขับเคลื่อนด้วยความต้องการและความเป็นอยู่ของประชาชน….บ้านเมืองต้อง”ก้าวไปข้างหน้า”ไปหาความเจริญ….อะไรดีก็ทำให้มันดียิ่งๆขึ้น…อะไรไม่ดีก็ค่อยๆปรับเปลี่ยนกันไปให้มันเข้ากับผู้คนทั้งรุ่นเด็กและรุ่นแก่และเข้ากับปัจจุบันทันเหตุการณ์….
การดูถูก…ก่นด่า….ขัดขวางทำให้ล่าช้าโดยกลุ่มคนหัวหงอกหัวแข็งรังแต่จะเสียเวลาเสียความน่าเคารพ..เสียผู้ใหญ่….และผมหงอกก็มีไว้ให้คนไหว้..ไม่ได้เอาไว้ให้คนถอน!!…บางทีบ้านเมืองไม่คืบไม่ศอกก็เพราะหัวหงอกที่ยึดมั่นถือมั่นและกลัวตัวเองจะไม่สำคัญ!!….ประเทศชาติเป็นของทุกคนไม่ใช่คนกลุ่มเดียว
การขับเคลื่อนไปข้างหน้าต้องอาศัย”คนรุ่นใหม่”ที่มีความคิดเป็นผู้ใหญ่เข้าใจคนทุกรุ่นทุกวัย….เมื่อได้คนที่ถูกใจแล้วก็ต้องให้กำลังใจเห็นอกเห็นใจและเอาใจช่วย….”ต่อให้หนทางข้างหน้าจะทำได้ไม่ดีเท่าที่หวังไว้แต่ก็ไม่ฉิ..หายเท่าที่ผ่านมา!!” ผลที่ออกมา…กูตายตาหลับละค่า”
โดยมีทั้งคนบันเทิงและชาวเน็ตเข้ามาแสดงความคิดเห็นกับโพสต์ดังกล่าว เช่น แม่!!!!!! กรี๊ดๆๆๆๆๆ ไป ล้านบ้านแล้ว , รักที่สุดเลย เป็นแม่ที่น่าเคารพรักที่สุด , ใช่แล้วค่ะเราเลือกแล้วเราอยากเห็นประเทศก้าวไปข้างหน้าไม่ใช่ย่ำอยู่กับแบบนี้ , นี่ใช่เจ๊คิ้มคนเดียวกันกับที่ผมเคยรู้จักหรือปล่าวครับ เป็นต้น
#เพื่อไม่พลาดข่าวสารดีๆ อย่าลืมกดติดตามพวกเรา TOJO NEWS