เมื่อวันที่ 16 มกราคม 2567 เฟซบุ๊ก โดนัท วนัสนันท์ ได้โพสต์ภาพบรรยากาศที่มีผู้เดินทางไปเข้าคิวรอสมัครงาน บริษัทแห่งหนึ่งในนิคมอุตสาหกรรมอมตะซิตี้ จ.ระยอง ซึ่งเปิดรับสมัครเพียงวันเดียว ตั้งแต่เวลา 9.00 – 12.00 น. ที่หน้าโรงงานพร้อมสัมภาษณ์ ในตำแหน่งพนักงานฝ่ายผลิต ซึ่งรับเพียง 60 อัตราเท่านั้น ปรากฏว่ามีผู้เดินทางไปสมัครเป็นจำนวนมาก
โดยเจ้าของโพสต์ระบุว่า “เช้านี้คนสมัครงานเยอะมากๆๆ ขอให้โชคดีมีงานทำกันทุกท่านนะคะ” พร้อมทั้งเผยว่ามีบางรายเดินทางมารอสมัครงานตั้งแต่ตี 3
ซึ่งบริษัทดังกล่าวนี้มีบริษัทแม่อยู่ที่ประเทศจีน และได้เข้ามาตั้งฐานการผลิตเพิ่มที่ประเทศไทยในปี 2022 เพื่อทำการผลิตกระบอกน้ำสุญญากาศส่งออกไปยังประเทศอเมริกาโดยเฉพาะ
อย่าลืมกดติดตาม Tojo News เพื่อพบกับข่าวสาร และบทความใหม่ ๆ จากเรา
Line Today TOJO NEWS , ToJoNews