เหลาขึ้นห้าง เสนอตอน “Saemaeul Sikdang แซมาอึล ชิกตัง”
ไปเที่ยวเกาหลี มื้อแรกกอล์ฟจะพาไปกินร้าน “แซมาอึล ชิกตัง” เป็นร้านปิ้งย่างเกาหลีที่โด่งดังในไทยมากๆ วันนี้กอล์ฟพามากินที่เกาหลีร้านต้นตำรับเลย ที่ฮงแดค่ะ ร้านจะมีหลังคาสีเหลืองเป็นเอกลักษณ์ #เครื่องเคียง ที่นี่อร่อยทุกอย่าง #เนื้อสันคอ ชิ้นโตๆคือหมักเกลือพริกไทยเนื้อนุ่มมาก #ยอลทันพุลโกกี หมูสไลด์หมักด้วยซอสสูตรพิเศษ ม้วนมาเป็นชิ้นๆ #ซัมกยอบซาล หมู3ชั้น ที่ขาดไม่ได้ เนื้อนุ่มมากเมื่อจิ้มกับน้ำจิ้มโหอร่อยที่สุด #ซุปกิมจิ รสชาติอร่อยเข้มข้นซดจนหมดเกลี้ยง ที่ชอบมากคือ #สาหร่าย ที่มีให้เติมแบบไม่อั้นโรยข้าวนุ่มๆเหนียวๆ อร่อยเข้ากันดีจังชอบเหลือเกิน
📍: ร้านอยู่ที่ Saemaeul Restaurant Hongdae Seogyo Branch
🧑🏻🍳 : เปิด 24 ชั่วโมง
📱: +8223320120
ฝากกด Like กด Share และฝากกดติดตามกอล์ฟด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
@@ เพื่อไม่พลาดข่าวดี ๆ อย่าลืมกดติดตาม TOJO NEWS @@