หลังจากผ่านปีใหม่มาหมาดๆ ก็ต้องเตรียมรับมือกับเรื่องเดิมๆ ต่อไปอีกครั้ง
มาดูกันซิว่า คุณจะสามารถรับมือได้ขนาดไหนกัน ตั้งสมาธิแล้วเลือกเล้ย
ใบที่ 1
ขอให้คุณใช้สติในการแก้ปัญหา ช่วงนี้คุณใช้อารมณ์มากเกินไปหน่อย เข้าใจนะว่า มีแต่ปัญหาน่าปวดหัวมาเต็มไปหมด ขอให้ใช้ชีวิตที่สงบ อย่าลุ่มหลงอะไรมากเกินไป และระวังมีปัญหากับผู้ใหญ่คนใกล้ตัว
ใบที่ 2
หากคุณกำลังต้องการเริ่มต้นอะไรใหม่ๆ อยากออกเดินทางตามทางของคุณ และนั้นคือ Passion ที่คุณต้องการมานาน คุณทำได้เลย อย่าลังเล หรือถ้ายังไม่มั่นใจว่าจะตัดสินใจอย่างไร ลองปรึกษาผู้ใหญ่ที่เคารพ ท่านจะช่วยได้มาก
ใบที่ 3
เป้าหมายที่คุณต้องการทำ จะสำเร็จได้แน่นอน ขอให้คุณจงใช้สติปัญญาที่มีให้ดี อย่าย่อท้อ และคุณยังมีคนที่คุณรักคอยซัพเพอร์ตคุณตลอดเวลา ขอให้คุณลงมือทำให้ดี ความสำเร็จอยู่ไม่ไกลแน่นอน